Chào mừng các bạn đến với diễn đàn lớp K1A-TKĐH ,ĐHSP Nghệ Thuật TW
Hãy đăng kí thành viên để cùng tham gia vào ngôi nhà chung của chúng tôi !
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhPortalGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
CHÀO MỪNG CÁC BẠN ĐẾN VỚI DIỄN ĐÀN LỚP K1A-TKĐH _ ĐẠI HỌC SƯ PHẠM NGHỆ THUẬT TRUNG ƯƠNG !
');" onmouseout="hidetip();" href="">

Share | 

Hãy là 1 member k1A lịch sự nhé các bạn!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
whitehorse_prince8

whitehorse_prince8

Nam Tổng số bài gửi : 195
Birthday : 12/09/1990

Hãy là 1 member k1A lịch sự nhé các bạn! Empty
Bài gửiTiêu đề: Hãy là 1 member k1A lịch sự nhé các bạn!   Hãy là 1 member k1A lịch sự nhé các bạn! Icon_minitimeMon Jul 23, 2012 11:20 pm

Mất của các bạn 5 phút thôi, hãy đọc nó…!!!

Tôi viết bài này trong nỗi buồn khi giờ đây các thành viên thờ ơ với forum quá, các bạn bận hay vào facebook làm gì tôi không biết nhưng các bạn ghé xem forum mà không để lại một comment ý kiến nào cả, mà có lẽ chỉ coi nó như một trang thông báo để các bạn ghé xem lịch học, lịch thi, điểm….Tôi viết bài này không kêu gọi hay ép buộc các bạn cứ vào Forum là phải comment, phải cho ý kiến, điều tôi mong muốn là sự gắn kết mọi người lại mà thôi Rõ ràng việc những thành viên tích cực đăng bài, hay, thú vị, bổ ích…là một sự chia sẻ của thành viên ấy, mong đợi được mọi người đón nhận, cho ý kiến và cùng tham gia bàn luận,cám ơn cái thông tin bổ ích mà người đó muốn truyền đạt,muốn chia sẻ. Tôi buồn vì nhiều bạn ghé vào xem một hồi rồi sign out mà k nói một câu nào cả, một câu Thanks cũng không để lại được, tôi và admin biết rõ những thành viên nào như vậy nhưng chúng tôi không nêu ra mà quan trọng là các bạn hãy đọc và tự ngấm nghĩ. Người nói cần có người nghe, dù bài viết đó có thế nào đi nữa, chúng ta đã tham gia diễn đàn thì hãy là một thành viên lịch sự, văn hóa. Forum lớp không là cái gì đó to tát cả, nhưng nó cũng không phải là một cái chợ, để mọi người đi ra đi vào lặng thầm trong khi các hoạt động trong forum hoàn toàn không có hoặc có thì cũng rất ít. Diễn đàn lớp là một công cụ rất có lợi, đăng tải thông tin liên quan đến các vấn đề học tập rất có ích cho mọi người,phục vụ rất tốt cho quá trình học. Tôi và admin cùng một số thành viên khác luôn cố gắng để có được những bài viết giá trị, nhưng thông tin cần thiết và bổ ích cho mọi người, mong muốn mọi người cùng góp ý cùng nhau xây dựng để nó trở thành một kho tàng văn hóa quí giá,ngoài ra qua đó mọi người có thể giao lưu, gặp gỡ, trò chuyện vui vẻ,cùng bình luận, đánh giá những bài viết,thông tin bổ ích….Nhưng ngược lại, mọi người vào rất ít, chỉ thấy có thông báo là click, rồi đọc…đọc, thấy có bài viết nào có title hấp dẫn thì vào xem rồi thoát ra dửng dưng như vừa đọc 1 trang báo mạng vậy. Việc các bạn có thái độ như vậy khiến những thành viên tích cực không còn muốn đăng bài nữa, và việc diễn đàn of chúng ta bị “bỏ hoang” là điều tất yếu, thậm chí những thông báo về việc học cũng dần dần không còn được đăng tải khi mọi người không quan tâm đến forum sẽ thật bất lợi cho các bạn!

Trên đây là một lời ngỏ của tôi, mong muốn các thành viên K1Achúng ta cùng nhau gắn kết, xây dựng forum lớp ngày càng sôi nổi hơn, ngoài những cuộc vui gặp gỡ ở trường lớp hay quán xá tôi mong muốn khi về nhà mở máy lên vào forum tôi cùng các bạn lại được gặp gỡ nhau trên diễn đàn cùng nhau trao đổi, cùng nhau học tập, xây dựng tập thể lớp K1A –TKĐH ngày càng vững mạnh! Thân ái! Chúc các bạn bước vào năm học mới thật tốt!

Member Nguyễn Minh Đức
(Đã ký)

Cám ơn 1thành viên tích cực đã viết bài viết này với mong muốn hàn gắn tập thể lớp mình , là Admin 4rum t cũng đã có rất nhiều bài tuy không dài song cũng với nội dung tương tự , vào năm đầu đại học t thấy lớp mink là 1 tập thể rất hòa đồng nên t bỏ chút thời gian để lập lên và quản lí diễn đàn lớp , qua 3 năm ngoài các thành viên trong lớp thì các thầy cũng đã biết đến nó và thấy nó rất có giá trị đối với công việc học tập của lớp , nhưng có lẽ sự thật là nó không phát huy được lợi ích gì,mà nó trở thành nghĩa vụ đối với mọi người bắt buộc phải vào để xem lịch học.
Năm tới nếu các bạn còn hứng thú và có nhu cầu đối với diễn đàn lớp t sẽ tiếp tục duy trì nó và để 1 bạn khác thay t quản lý có thể sẽ hiệu quả hơn , hoặc nếu các bạn thấy không cần thiêt phải sử dụng 4rum thì t xin phép được cho 4r ngừng hoạt động .

Cám ơn mọi người đã đọc bài viết
Admin

cactus

Nữ Tổng số bài gửi : 142
Birthday : 03/12/1991

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy là 1 member k1A lịch sự nhé các bạn!   Hãy là 1 member k1A lịch sự nhé các bạn! Icon_minitimeTue Jul 24, 2012 2:21 pm

Mọi người đa phần đang nghỉ hè ở quê mà, nên chắc ko vào mạng được nên vậy thui, chứ vào năm học là lại dầm dộ thui mừ, phải koh mọi người ???NHưng mà cũng phải thừa nhận những điều ở trên nói cũng ko có sai... hic hic
Ni0ry

Ni0ry

Nữ Tổng số bài gửi : 264
Birthday : 16/12/1990

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy là 1 member k1A lịch sự nhé các bạn!   Hãy là 1 member k1A lịch sự nhé các bạn! Icon_minitimeFri Jul 27, 2012 3:26 pm

.

Được sửa bởi Ni0ry ngày Fri Aug 31, 2012 9:58 am; sửa lần 1.
linh_heo

linh_heo

Nữ Tổng số bài gửi : 68
Birthday : 29/11/1991

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy là 1 member k1A lịch sự nhé các bạn!   Hãy là 1 member k1A lịch sự nhé các bạn! Icon_minitimeSun Aug 12, 2012 9:09 pm

hự! hự! nhiều khi có cái muốn post mà đâu có biết post đâu anh! gà nó khổ z đó chứ! hỏi lão Hà vs lão Cương chỉ mà chỉ cách j ý chả làm đc! hic. mà đợt vừa rồi nghỉ hè về nhà cũng ko có mạng ko vào đc!
h vào năm học rồi chắc ko còn hoang như z nữa đâu!
thientuxy1991

thientuxy1991

Nam Tổng số bài gửi : 360
Birthday : 07/08/1991

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy là 1 member k1A lịch sự nhé các bạn!   Hãy là 1 member k1A lịch sự nhé các bạn! Icon_minitimeSun Aug 12, 2012 11:13 pm

1 vấn đề khá nan giải đây.
Bây giờ sẽ phải lật lại vấn đề là hỏi các câu hỏi ngược lại như "tại sao 4rum lại vắng?", "tại sao thành viên lại thờ ơ với 4rum?" "tại sao...?". Trả lời được những câu hỏi như này 1 cách chính xác nhất thì không có, mà chỉ có ghép nhiều câu trả lời lại thì may ra mới có được câu trả lời "thuận lòng dân". Mỗi cây mỗi hoa thôi mà anh Đức. KHông ai muốn lập ra cái 4rum mà lại vắng vẻ như này được.
Hãy thử đặt ra 1 số câu hỏi xem, trả lời được nó biết đâu lại giải quyết được vấn đề. "Cần phải làm j ngoài kêu gọi để thành viên đỡ thờ ơ?" "Chúng ta đã có những nhu cầu cơ bản để thuyết phục thành viên vào 4rum thường xuyên?" "Những hoạt động trên 4rum đã thực sự hấp dẫn?" "Những bài viết đã thực sự thuyết phục?",... EM nghĩ là chúng ta phải lật lại vấn đề và giải quyết từng nguyên nhân một thì kiểu gì 4rum sẽ nhộn nhịp.
Cùng xây dựng 1 4rum lớn mạnh nào!
https://www.facebook.com/?ref=home#!/hoangminhcuong
july_linh

july_linh

Nữ Tổng số bài gửi : 238
Birthday : 22/07/1991

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy là 1 member k1A lịch sự nhé các bạn!   Hãy là 1 member k1A lịch sự nhé các bạn! Icon_minitimeMon Aug 13, 2012 9:25 pm

hề hề dạo này e cũng ít vào 4room hơn trc :"> rút kinh nghiệm ạ.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy là 1 member k1A lịch sự nhé các bạn!   Hãy là 1 member k1A lịch sự nhé các bạn! Icon_minitime

Hãy là 1 member k1A lịch sự nhé các bạn!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Similar topics

-
» Member k1a_tkđh
» Bình chọn cô gái kute nhất K1A ( Top member k1a)
» Bài Lịch sử hài dã man
» Thông báo lịch học đầu năm K1A!!!!!!!!!
» Lich học tiếng anh.